11 มกราคม พ.ศ. 2567 มูลนิธิรากแก้ว ได้รับเชิญเข้าร่วมการ
โดยมีคณะกรรมการพัฒนาศักยภาพนิสิต นักศึกษา ที่ประชุมอธิการบดีแห่งประเทศไทย รองอธิการบดีด้านกิจการนิสิต นักศึกษา จากมหาวิทยาลัยในกำกับของรัฐ จำนวน 39 คน
คุณสิตะกาญจน์ อนันตศิลป์ เลขาธิการมูลนิธิรากแก้ว ได้นำเสนอแนวทางการดำเนินงาน และกิจกรรรมของมูลนิธิรากแก้ว ในปี 2567 เพื่อสร้างความเข้าใจให้กับผู้บริหาร และบุคลากรด้านการพัฒนาศักยภาพนิสิตนักศึกษา โดยได้รับความสนใจจากสถาบันฯ ต่าง ๆ ในการเข้าร่วมโครงการรากแก้ว
![](https://www.rakkaew.org/wp-content/uploads/2024/02/messageImage_1704967302713-1024x576.jpg)
![](https://www.rakkaew.org/wp-content/plugins/elementor/assets/images/placeholder.png)